


Viettel Sumo V6216S Điện thoại dành cho người già
Hiện tại sản phẩm đã ngừng phân phối.
Viettel Sumo V6216S là thế hệ điện thoại tiếp theo mà Viettel thiết kế dành riêng cho người lớn tuổi. Với những tính năng đặc trưng:
- Phím số rất lớn, màn hình thể hiện số lớn, rất dễ dàng cho người cao tuổi sử dụng.
- Âm thanh cuộc gọi to, rõ. khi bấm số sẽ đọc số cho người ko nhìn rõ biết mình đang bấm số mấy.
- Chức năng Radio FM không cần tai nghe
- Phần mềm đơn giản dễ sử dụng
Phím gọi khẩn cấp SOS: Một tính năng độc đáo và rất hữu ích của V6216S là nút SOS khẩn cấp đằng sau máy. Với tính năng này, khi người sử dụng nhấn vào, máy sẽ gửi tin nhắn và gọi đến 5 số thuê bao được cài đặt sẵn. Khi tín hiệu SOS được bật máy sẽ tự động gọi liên tục những số liên lạc đã cài đặt sẵn chỉ khi nào một trong những số điện thoại trên nhấc máy tín hiệu SOS mới dừng.. Máy cũng sẽ tự động bật chức năng loa ngoài (loud speaker/hand free) khi gọi. Đây là một thiết kế đặc biệt hiệu quả dành cho người già thường có những vấn đề về sức khỏe tim mạch, huyết áp để đảm bảo họ có thể kết nối ngay lập tức với những người thân
| Thông tin chung | |
|---|---|
| Mạng 2G: | GSM 900 / 1800 MHz ( chỉ dùng Sim Viettel) |
| Mạng 3G: | Không |
| Kích thước: | |
| Kích thước: | 119 x 58 x 14 mm |
| Trọng lượng: | 102 g |
| Hiển thị | |
| Loại màn hình: | TFT, 262.000 màu |
| Kích thước màn hình: | 240 * 320 pixels, 2.4 inch |
| Thông tin thêm: | Màn hình lớn |
| Âm thanh | |
| Kiểu chuông: | MP3, AMR, Wav ... |
| Ngõ ra audio: | Chuẩn 3.5 mm |
| Bộ nhớ | |
| Danh bạ: | Máy 300 Số + Sim |
| Bộ nhớ trong: | |
| Khe cắm thẻ nhớ: | MicroSD (TF), hỗ trợ lên tới 8 GB |
| Truyền dữ liệu | |
| GPRS: | Không |
| EDGE: | Không |
| Tốc độ 3G: | Không |
| NFC: | Không |
| WLAN: | Không |
| Bluetooth: | Không |
| Hồng ngoại: | Không |
| USB: | Có, MicroUSB v2.0 |
| Chụp ảnh | |
| Camera chính: | Không |
| Đặc điểm: | |
| Quay phim: | |
| Camera phụ: | |
| Đặc điểm | |
| Hệ điều hành: | Không |
| Vi xử lý: | |
| Chipset: | |
| Radio: | FM Radio không cần tai nghe |
| Trò chơi: | Không |
| Màu sắc: | Đen, Trắng |
| Ngôn ngữ: | Có tiếng Việt |
| Định vị toàn cầu: | Không |
| Java: | Không |
| Thông tin thêm: | Hỗ trợ loa ngoài |
| Pin | |
| Pin chuẩn: | Li-ion, 1000 mAh |
| Thời gian chờ: | |
| Đàm thoại: | |
Sản phẩm được bảo hành 12 tháng tại các cửa hàng Viettel trên toàn quốc
Viết đánh giá
Tên bạn:
Đánh giá của bạn: Lưu ý: không hỗ trợ HTML!
Bình chọn: Xấu Tốt
Nhập mã kiểm tra vào ô bên dưới:



























