


Lenovo A5000 White
Tặng Ốp lưng (theo hộp máy), sim Viettel Tomato tài khoản 360k
Phụ kiện kèm theo: 01 máy, 01 pin, 01 sạc nhanh, 01 Ốp lưng, 01 tai nghe, 01 Cable, hộp & sách hướng dẫn...

Lenovo A5000 là chiếc smartphone pin khủng có giá bán tốt nhất trên thị trường hiện nay khi được niêm yết chính hãng chỉ khoảng 3 triệu đồng.

Lenovo A5000 là dòng smartphone giá rẻ vừa có mặt ở Việt Nam với giá 2,99 triệu đồng. Máy nằm ở phân khúc phổ thông ngang với Zenfone 5, Zenfone 4 hay Xperia E4, Desire 526. Tuy nhiên, model tới từ Lenovo gây ấn tượng khi được trang bị pin lên tới 4.000 mAh, gần gấp đôi các đối thủ.

Sản phẩm bán ra chính hãng đi kèm với đầy đủ phụ kiện từ sạc cho tới tai nghe, cáp nối microUSB. Ngoài ra, người dùng còn được tặng kèm ốp bảo vệ bằng nhựa.

Củ sạc là loại hỗ trợ dòng điện 2A, gấp đôi so với thông thường để giúp cho việc sạc đầy pin 4.000 mAh được nhanh hơn.

Ngoài pin, A5000 sở hữu thông số kỹ thuật tốt trong tầm giá như chip 4 nhân MediaTek tốc độ 1,3 GHz, RAM 1GB, chạy Android 4.4.2. Màn hình 5 inch với độ phân giải HD cho chất lượng hiển thị đẹp hơn Desire 526 và Xperia E4.

Camera trước 2 megapixel.
Trong khi camera sau 8 megapixel đi kèm đèn flash đơn. So với các model tầm trung như S90, tính năng chụp hình trên A5000 được Lenovo lược bỏ nhiều.

Mặt lưng đơn giản sử dụng chất liệu sơn mờ, chống bám vân tay.
Máy không sử dụng thiết kế nguyên khối, mặt lưng có thể tháo bỏ dễ dàng. Bên trong là viên pin 4.000 mAh kích thước lớn nhưng không cho phép người dùng tự tháo rời. Phía trên là 2 khay cắm SIM cùng với khe cắm thẻ nhớ microSD.
Lenovo A5000 có kích thước dày gần 10 mm và nặng tới 160 gram. Máy nặng hơn hầu hết các smartphone Android giá rẻ cùng tầm.
Bao quanh máy là một đường viền màu kim loại mỏng. Cảm giác cầm Lenovo A5000 tương đối dễ chịu, hợp lý khi máy có viên pin dung lượng rất lớn.
Cổng sạc microUSB và giắc tai nghe 3,5 mm được đặt ở đỉnh máy.
Phím nguồn và phím âm lượng đều đặt ở cạnh phải.
| Thông tin chung | |
|---|---|
| Mạng 2G: | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Mạng 3G: | HSDPA 900 / 2100 MHz |
| Kích thước: | |
| Kích thước: | 140 x 71.4 x 9.98 mm |
| Trọng lượng: | 160 g |
| Hiển thị | |
| Loại màn hình: | Cảm ứng điện dung ISP LCD, 16 triệu màu |
| Kích thước màn hình: | 720 x 1280 pixels, 5.0 inch |
| Thông tin thêm: | - Cảm ứng đa điểm |
| Âm thanh | |
| Kiểu chuông: | MP3, AMR, Wav ... |
| Ngõ ra audio: | Chuẩn 3.5 mm |
| Bộ nhớ | |
| Danh bạ: | Không giới hạn, Lưu danh bạ hình ảnh |
| Bộ nhớ trong: | 8 GB, RAM 1GB |
| Khe cắm thẻ nhớ: | MicroSD (TransFlash); Hỗ trợ lên đến 32GB |
| Truyền dữ liệu | |
| GPRS: | Class 12 |
| EDGE: | Class 12 |
| Tốc độ 3G: | HSDPA, 21 Mbps ; HSUPA, 5.76Mbps |
| NFC: | Không |
| WLAN: | Wi-Fi 802.11 b/g/n, Wi-Fi hotspot |
| Bluetooth: | v4.0; Hỗ trợ A2DP |
| Hồng ngoại: | Không |
| USB: | Có, MicroUSB v2.0 |
| Chụp ảnh | |
| Camera chính: | 8 MP, 3264 x 2448 Pixels, LED Flash |
| Đặc điểm: | Autofocus, Geo-tagging, touch focus, face detection |
| Quay phim: | Quay Video HD 1080p |
| Camera phụ: | 2.0 MP |
| Đặc điểm | |
| Hệ điều hành: | Android OS, v4.4 (Kitkat) |
| Vi xử lý: | Quad-core 1.3 GHz Cortex-A53; GPU: Adreno 306 |
| Chipset: | MediaTek MT6582 |
| Radio: | Có |
| Trò chơi: | Có thể cài đặt thêm từ Google Store, thẻ nhớ |
| Màu sắc: | Đen, Trắng |
| Ngôn ngữ: | Có tiếng Việt |
| Định vị toàn cầu: | Có, Hỗ trợ A-GPS |
| Java: | Có |
| Thông tin thêm: | - 2 sim 2 sóng |
| Pin | |
| Pin chuẩn: | Li-Po 4000 mAh |
| Thời gian chờ: | Lên đến 840 giờ |
| Đàm thoại: | Lên đến 35 giờ |
TP.HCM:
ĐC1:181- Nam Kỳ Khởi Nghĩa-P7-Quận 3-HCM
ĐT: 08.39320009
Hà Nội :
ĐC: Tầng 1, Tòa nhà Zodiac- Phố Duy Tân -Hà Nội
ĐT: 04.73007575 / 043.577 1588
Đà Nẵng :
ĐC: 77 - Hàm Nghi - Quận Thanh Khê - Đà Nẵng
ĐT: 0511.3654254
Cần Thơ :
ĐC: 69 Hùng Vương - P.Thới Bình - Q.Ninh Kiều - TP.Cần Thơ
ĐT: 0710. 3838739
Viết đánh giá
Tên bạn:
Đánh giá của bạn: Lưu ý: không hỗ trợ HTML!
Bình chọn: Xấu Tốt
Nhập mã kiểm tra vào ô bên dưới:























